
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

 

 

 

                                                          Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini 

 

 

TAARIFA KWA UMMA 

 MARUFUKU KUTUMIA MFUMO WA LINKEE 

 

Linkee ni mfumo usiokuwa na leseni ya kutoa huduma ya 

usafiri wa taxi-mtandao hapa nchini. 

Hivyo, Mamlaka inautaarifu umma kuacha kuutumia kwa 

kuwa ni kinyume na Kanuni za Mamlaka ya Udhibiti Usafiri 

Ardhini (Magari ya Kukodi) za mwaka 2020, GN 78. 

Kifungu cha 5(1)(b) cha Sheria na. 3 ya mwaka 2019 kinaipa 

Mamlaka uwezo wa kutoa, kuhuisha au kufuta leseni au kibali 

cha kutoa huduma za usafiri ardhini. 

Mamlaka inatoa onyo kuwa dereva atakayetumia mfumo huo 

atakuwa amevunja Sheria. 

 

Imetolewa na; 

Mkurugenzi Mkuu, 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini 

08 Februari, 2022 


